5 lời khuyên về cách bắt đầu kinh doanh trực tuyến

Bắt đầu kinh doanh trực tuyến không phải là một quyết định dễ dàng. Sẽ mất một thời gian để biết đây là quyết định đúng đắn cho bạn. Tôi đã có niềm vui khi bắt đầu hai doanh nghiệp trực tuyến. Đầu tiên là một doanh nghiệp làm việc tại nhà. Điều này đòi hỏi rất nhiều tuyển dụng bởi vì nếu không có ai làm việc thì nhà tuyển dụng không kiếm được tiền. Tôi đã đi vào kinh doanh này mà không có kế hoạch, điều này không được khuyến khích. Suy nghĩ, lập kế hoạch và xem xét đi vào quyết định lớn. Mở và điều hành một doanh nghiệp trực tuyến là một trong những quyết định lớn. Có những lúc tôi cảm thấy muốn bỏ cuộc. Có một cái gì đó bên trong tôi cứ thúc ép tôi mở một doanh nghiệp huấn luyện sẽ mang lại cho tôi nhiều thành quả và hy vọng hơn. Với công việc huấn luyện, tôi biết đó sẽ là một thành công, vì tôi có thể thấy điều đó và tin rằng nó sẽ xảy ra.

Khi điều hành hai doanh nghiệp, tôi đã phạm một số sai lầm và đã học được rất nhiều trên đường đi. Tôi sẽ đưa ra một số lời khuyên sẽ giúp thiết lập một nền tảng và kinh doanh thành công. Trong kinh doanh, sẽ có những thăng trầm cảm xúc. Với hy vọng và kỳ vọng, những cảm xúc đó sẽ được khắc phục.

1. Nếu bạn không lập kế hoạch, thì bạn có kế hoạch thất bại

Lập kế hoạch là điều cần thiết cho một doanh nghiệp thành công. Nếu bạn muốn chính thức, thì hãy lập một kế hoạch kinh doanh nhưng bạn không cần phải có một kế hoạch kinh doanh chính thức - nhưng bạn vẫn cần một kế hoạch. Tim Berry coi kế hoạch kinh doanh là bài tập về nhà mà họ không muốn làm nhưng kế hoạch giúp tôi - dù thành công của tôi là gì, thì Tim Berry, chủ tịch của Palo Alto Software, người sản xuất phần mềm lập kế hoạch kinh doanh và là tác giả của The Plan-As Kế hoạch kinh doanh You-Go.

Lập kế hoạch là các bài đăng trên phương tiện truyền thông xã hội, cập nhật và đăng ký hàng tuần với chính bạn. Đăng ký kinh doanh với chính phủ Liên bang và Nhà nước là điều cần thiết. Ngoài ra, mở một tài khoản ngân hàng cho các quỹ dự kiến.

2. Lo lắng về những thứ nhỏ nhặt

Bạn không cần phải lo lắng về những điều bạn không thể kiểm soát như bắt đầu từ đâu khi bạn mới bắt đầu. Điều quan trọng cần nhớ là bắt đầu. Là một doanh nhân mới, bạn sẽ không biết tất cả mọi thứ. Phải mất thời gian để đi bộ con đường này. Bước ra ngoài và làm những gì bạn nghĩ là đúng và thực hiện các chỉnh sửa cần thiết trên đường đi.

3. Là chuyên gia

Trong thế giới doanh nhân, bạn là một chuyên gia dựa trên kinh nghiệm của bạn. Cung cấp cho bạn mọi thứ bạn cần cho câu trả lời trong khu vực bạn chọn. Điều này mâu thuẫn với tất cả mọi thứ chúng ta đã học được khi ở trong môi trường công ty. Điều này cho chúng ta biết chúng ta cần phải có bằng cấp, chứng nhận và kinh nghiệm thực tiễn. Trong thực tế, tiếp tục tăng trưởng là cần thiết để phát triển doanh nghiệp của bạn. Bạn sẽ tiếp tục học hỏi: Mặc dù vậy, hãy đeo nhãn hiệu Chuyên gia về người dùng và cố gắng hết sức.

4. Sợ hãi

Bạn phải quản lý cảm xúc của bạn trong suốt hành trình khởi nghiệp của bạn. Bạn không thể vượt qua cảm xúc của mình, nhưng điều bắt buộc là bạn phải quản lý cách bạn cảm nhận và suy nghĩ. Nếu bạn không, bạn sẽ từ bỏ cuộc sống mà bạn đang khao khát được sống. Chúng tôi đi vào nỗ lực kinh doanh để phát triển đến tiềm năng vô hạn. Thu hút những người có cùng nhiệm vụ với chúng tôi, để có sự tự do mà chúng tôi mong muốn.

5. Quản lý đầu tư

Xử lý tiền có thể trở nên rất khó khăn. Theo dõi tất cả các chi phí là cần thiết để đáp ứng tất cả các nghĩa vụ. Bạn có thể thực hiện các khoản đầu tư hợp lý khi biết rằng sẽ có lợi nhuận - nếu không phải bây giờ, sẽ sớm thôi. Nó trở thành một trận chiến khó khăn nhưng bạn càng đưa vào nhiều thì bạn sẽ càng thoát ra. Tính nhất quán là chìa khóa trong mọi việc bạn làm; tất cả những việc nhỏ bạn làm ngày này qua ngày khác sẽ đẩy bạn đến cấp độ tiếp theo.