Ảnh của Masaaki Komori trên Bapt

3 lời khuyên hữu ích về cách sống một cuộc sống khó quên

Tận dụng tối đa ngày của bạn - mỗi ngày

Cuộc sống thật thoáng qua.

Nhiều người trong chúng ta muốn đảm bảo rằng chúng ta tận dụng tối đa những khoảnh khắc thoáng qua và thoáng qua như vậy. Bạn muốn vắt kiệt tất cả cơ hội và tiềm năng của bản thân để trên hết, bạn có thể nhìn lại và nói rằng bạn đã sống. Bạn muốn để lại ấn tượng với những người thân yêu để sự hiện diện của bạn trở thành một hiệu ứng khó quên và mạnh mẽ đối với mọi người xung quanh. Bạn muốn sống một cuộc sống với ít hoặc không hối tiếc.

Tôi hiểu rồi. Tôi muốn sống một cuộc sống như vậy. Câu hỏi là - làm thế nào?

Làm thế nào để bạn có một cuộc sống khó quên? Làm thế nào để bạn tận dụng tối đa những khoảnh khắc của cuộc sống? Làm thế nào để bạn đảm bảo rằng mỗi ngày là một ngày đáng sống trong mọi lĩnh vực của cuộc sống của bạn?

Nhiều người trong chúng ta cho phép những dấu ấn bên ngoài và tùy tiện thành công để kể câu chuyện về cuộc sống của chúng ta. Bạn để giải thưởng, công việc tương đối không thú vị và các mối quan hệ không đáng kể xác định bạn. Bạn để mọi thứ xảy ra với mình, thay vì là động lực thực sự khiến mọi thứ xảy ra.

Có thể tôi hơi lập dị theo cách này, nhưng ý nghĩ rằng chúng ta chỉ có một cơ hội duy nhất trong cuộc sống này gọi là cuộc sống thôi thúc tôi muốn tận dụng tốt nhất nó. Và trên hành trình đó, đây là một số nguyên tắc giúp bạn tập trung vào việc thêm màu sắc, mục đích và vẻ đẹp trở lại cuộc sống của bạn.

1) Tìm hiểu những gì bạn muốn mọi người nói về bạn khi bạn chết

Âm thanh nghiệt ngã, tôi biết - chịu đựng tôi.

Rất nhiều người trong chúng ta không cố ý khi nói đến cuộc sống của mình vì nhiều người trong chúng ta không dành đủ thời gian để nghĩ về cái chết. Bạn coi những khoảnh khắc thức giấc của mình là điều hiển nhiên, tự tin rằng ngày mai hoặc tuần tới sẽ không phải là ngày cuối cùng của bạn. Nếu nó là gì? Bạn có thể nói rằng bạn đã làm việc trong các lĩnh vực và về những điều phù hợp với đam mê và mục tiêu của bạn không?

Hãy suy nghĩ về việc bạn sẽ chết. Điều gì mà bạn muốn eulogy của bạn bao gồm? Bạn muốn bạn bè, gia đình và đồng nghiệp nói gì về bạn? Thông thường những điều tốt, nhưng bạn có thể thành thật nói rằng bạn đã hoạt động với ý nghĩ đó không?

Nếu bạn tưởng tượng anh chị em của mình tuyên bố rằng bạn là người hào phóng và tốt bụng, có thể thể hiện nó bằng cách cho họ thêm miếng kẹo đó thay vì trừng phạt họ vì lấy một miếng của bạn nghe có vẻ không tệ lắm. Nếu bạn tưởng tượng người khác có ý nghĩa của bạn để nói rằng bạn đã kiên nhẫn, thì có lẽ bạn nên ngừng giận dữ thật nhanh mỗi khi họ làm điều gì đó làm bạn khó chịu. Nếu bạn tưởng tượng sếp của bạn nói rằng bạn là người kiên cường và chăm chỉ, thì có lẽ nên dành nhiều thời gian hơn bạn hiện đang điều chỉnh các dự án công việc của bạn.

Xác định các mục tiêu bạn có với những người thân yêu của bạn, và bắt đầu làm việc hướng tới chúng. Hãy có chủ ý với các mối quan hệ của bạn và bắt đầu thiết lập nền tảng cho việc này ngay bây giờ.

2) Ưu tiên học tập

Khả năng học hỏi của con người là gần như vô hạn.

Chúng tôi có rất nhiều cơ hội để học những điều mới, và điều này không bao giờ dừng lại cho đến khi bạn cuối cùng đá cái xô. Sử dụng tốt nhất của nó trong khi bạn có thể.

Tôi vẫn đang học. - Michelangelo, 87 tuổi

Một số trong những bộ óc vĩ đại nhất hiện đang sống và đã từng sống là những người học suốt đời. Họ trở thành người giỏi nhất trong số những người giỏi nhất vì họ hiểu và thể hiện sự thật rằng việc học không bao giờ dừng lại. Luôn có một khu vực bạn có thể làm sắc nét, không gian nơi bạn có thể làm tốt hơn, thời gian mà bạn có thể cải thiện.

Khi bạn cam kết học tập, bạn trở thành một người tốt hơn - thông minh, tròn trịa, có văn hóa. Bạn trở thành kiểu người thu hút mọi người từ mọi tầng lớp đối với họ. Bạn trở thành kiểu người có rất nhiều thứ để cung cấp cho những người xung quanh bạn. Bạn thực sự trở nên khó quên.

"Sống như thể bạn sẽ chết ngày mai. Học như thể bạn sẽ sống mãi mãi. - Mahatma gandhi

Cam kết đọc một cuốn sách mỗi tháng về một cái gì đó ngẫu nhiên. Bắt đầu nghe podcast hoặc đến các sự kiện mà bạn không phải là chuyên gia và bạn không biết gì về chủ đề này. Tìm kiếm thông tin và trí tuệ, và trở thành kiểu người có kỹ năng trong một loạt các điều - những cách đơn giản nhưng hiệu quả để đảo lộn cuộc sống của bạn.

3) Làm những việc khiến bạn cảm thấy không thoải mái

Từ việc yêu cầu anh chàng dễ thương đó hẹn hò đến việc nhảy dù - nếu điều đó làm bạn khó chịu nhưng bạn có thể làm được, hãy làm điều đó.

Làm ngược lại chính xác với một số điều khiến bạn cảm thấy thoải mái. Bạn biết rằng công việc cushy mà bạn có ngay bây giờ, mặc dù điều đó ngăn cản bạn thực sự tập trung vào công việc khởi nghiệp đó là kiếm tiền? Thoát

Bạn biết rằng chiếc váy thực sự dễ thương trong cửa hàng mà bạn muốn mua, nhưng cảm giác như bạn sẽ không làm điều đó công bằng vì bạn có kích thước lớn? Mua nó. Mặc nó.

Bạn biết làm thế nào bạn thực sự muốn bắt đầu thành viên phòng tập thể dục của bạn nhưng bạn sợ rằng mọi người sẽ nhìn chằm chằm vào bạn và cười bạn sử dụng máy sai? Làm nó anyway.

Đúng rồi. Làm tất cả những điều mà trái tim và cái đầu của bạn đang bảo bạn làm, rằng lòng tự trọng thấp của bạn đang ngột ngạt. Ghi đè lên sự tự tin của bạn đối với việc tuân thủ. Giải phóng trách nhiệm sai lầm và xiềng xích không cần thiết. Những người sống cuộc sống đáng chú ý không làm như vậy mà không sợ hãi - họ làm như vậy bằng cách vượt qua nó.

Vượt qua nỗi sợ hãi của bạn, và bắt đầu.

Cuộc sống rất ngắn ngủi - điều đó chỉ có nghĩa là bạn sống tốt nhất. Thực hiện ngày hôm nay, ngày mai và mỗi ngày được tính với những lời khuyên này. Cho dù bạn sống để nhìn thấy 100 hoặc hơn thế nữa, hãy ưu tiên sống cuộc sống của bạn với tiềm năng đầy đủ nhất ngay bây giờ.

Tham gia cộng đồng các cá nhân đầy tham vọng của tôi để có các kỹ thuật hàng tuần về cách đưa ý tưởng của bạn lên cấp độ tiếp theo và lấy hướng dẫn miễn phí về Nguyên tắc thành công nền tảng tại đây.